Soha Forum

Chào mừng bạn đến với Soha Forum.

+ Trả lời bài viết
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 38
    Chém bão cấp 8

Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn 11 lần trong 6 bài
    Danh vọng
    0
    ngoc4078 vô danh không ai để ý

Quote Nguyên văn bởi QuanVoDich Xem bài viết
    Thời gian mặc định là 19:00 mà, thì ngày gần nhất chả fai hôm nay là gì?
    đấy là các anh đã dc đấu rồi nên biết. còn bên sever chúng tôi đây là lần đầu tiên. chả biết cái gì luôn. mà nói như anh cũng vô ý thức bỏ xừ. mở ra một cái game đó là 1 sản phẩm. người chơi game là 1 khách hàng. mà đã là khách hàng thì là thượng đế. nếu anh đi ăn 1 bát phở mà ko có chanh anh có đòi hỏi ko. thì trong trường hợp này cũng thế. game bị lỗi là do GM quản lý giám sát ko tốt và cách phục vụ khách hàng ko chu đáo. cái chúng tôi cần ở đây ko phải vì cái vô địch liên sv j cả mà cần 1 sự chăm sóc tốt, một sản phẩm hoàn hảo mang lại cho chúng tôi sự vui vẻ và giải trí sau cả ngày làm việc. thế nên tôi xin nhấn mạnh lại cần có sự giải thích xác đáng và lời xin lỗi của GM.

Hồn nhiên chém gió

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 9 lần trong 5 bài
    Danh vọng
    0
    MACApple vô danh không ai để ý

Quote Nguyên văn bởi nam_sweetdreams Xem bài viết
    K/g: BQT game thánh chiến!!!

Thật k ngờ cách làm của các bạn lại quan liêu như vậy đối với cup vô địch liên SV. Ngoài 1 dòng thông báo hệ thống như sau:
    Hệ thống]Cúp Vô Địch Liên Server lần thứ 1 sẽ diễn ra giữa các server m7 s15 s16 vào 2,3 ngày gần đây, ngoài ra k còn 1 cái thông báo nào khác về ngày giờ thi đấu. Các bạn nghĩ gamer là siêu nhân tự đoán đc à, 7H25p vô tình vào game thấy cả lm loạn lên tưởng j hoá ra soha tổ chức liên đấu ạ vui thật Chỉ kịp chỉnh vội đội hình nhưng k kịp đeo HCV và HCS kết quả thua oan ức luôn, mấy chục viên ngọc red trên ng chưa kịp build tiền nạp lúc sáng cũng chưa kịp làm j luôn
    Các bạn có biết từ lúc có cái thông báo hệ thống đó thì bao nhiêu ng hì hụi ghép ngọc k, tiếc là chưa kịp dùng thì đã thi đấu xong mất rồi

BQT bơi vào đây mà giải thích 1 câu với các game thủ xem có nghe dc k nào
    Toi cung co vai quan diem muon phat bieu.

1. Ban vao choi game nay den 107, dung noi la ban ko biet co giai dau goi la lien dau server nha. Va tat ca thong tin ve gai dau nay bao gom cach thuc, thoi gian, giai thuong duoc post len website 1 cach day du. Vi loi ich cua minh, ban phai tim hieu chu dau phai con nit 5 7 tuoi ma co nguoi dat tay tan noi

2. Con ve van de ban thua oan uc, ban co the nhin tuong quan luc luong cua ban va Espresso - Nguoi vai chuc vien ngoc do, nguoi thi coi nhu gan full ngoc do, cung ko biet ban hieu sao ve y nghia 2 chu "oan uc".
    Note: rieng ve khoang chuan bi, ban la nguoi den ngay thi dau moi vat gio len co ep ngoc, roi build do, trong khi nguoi ta da ep ngoc, build do tu khoang 10 ngay truoc. Ve khoang nay ban da thua nguoi ta ro rang roi, khong co gi la kho hieu.

3. Dong thong bao ve lien dau server da xuat hien tu 3 4 ngay roi, va no xuat hien it nhat la moi 30phut trong game, hay la ban cam dau cay cuoc qua nen khong thay luon ca dong thong bao nay.
    Note: tat ca moi nguoi trong giai lien dau nay deu duoc thong bao thoi gian nhu nhau, va co thoi gian chuan bi nhu nhau, khong phai la thong bao cho M7(s13+s14) truoc roi thong bao cho s15, s16 sau, ma ban viet bai ve van de nay. Moi nguoi co the chuan bi kip, chi co ban la khong chuan bi kip, nen hoi ban than minh truoc da.

Neu co thac mac gi ve thuc luc cua doi thu Espresso, toi co the post hinh anh ve tuong quan luc luong de moi nguoi danh gia cai thua "oan uc"

Kind regards
    MAC

Huyền thoại bất diệt

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 39 lần trong 14 bài
    Danh vọng
    0
    tarica vô danh không ai để ý

Cac cụm liên sv trước chỉ có thông báo thi đấu super cup nhận hiện vật thôi. Còn lần đầu tiên thi đấu thì thông báo ở Kênh hệ thống trong giao diện game mà. Các bạn đã thi đấu tranh hiện vật đâu.

Hồn nhiên chém gió

Cảm ơn
    0
    Danh vọng
    0

Ps: http://forum.soha.vn/threads/31151-C...7-s15-s16.html
    09-11-2012, 15:56
    nam_sweetdreams

Bai nay co phai ban viet khong, ban da viet ve su kien cup lien server nay cach day bao nhiu ngay roi. Ma van viet ra bai nay duoc hay vay.

Chém bão cấp 8

Cảm ơn
    22
    Danh vọng
    0

Quote Nguyên văn bởi MACApple Xem bài viết
    Toi cung co vai quan diem muon phat bieu.

1. Ban vao choi game nay den 107, dung noi la ban ko biet co giai dau goi la lien dau server nha. Va tat ca thong tin ve gai dau nay bao gom cach thuc, thoi gian, giai thuong duoc post len website 1 cach day du. Vi loi ich cua minh, ban phai tim hieu chu dau phai con nit 5 7 tuoi ma co nguoi dat tay tan noi

2. Con ve van de ban thua oan uc, ban co the nhin tuong quan luc luong cua ban va Espresso - Nguoi vai chuc vien ngoc do, nguoi thi coi nhu gan full ngoc do, cung ko biet ban hieu sao ve y nghia 2 chu "oan uc".
    Note: rieng ve khoang chuan bi, ban la nguoi den ngay thi dau moi vat gio len co ep ngoc, roi build do, trong khi nguoi ta da ep ngoc, build do tu khoang 10 ngay truoc. Ve khoang nay ban da thua nguoi ta ro rang roi, khong co gi la kho hieu.

3. Dong thong bao ve lien dau server da xuat hien tu 3 4 ngay roi, va no xuat hien it nhat la moi 30phut trong game, hay la ban cam dau cay cuoc qua nen khong thay luon ca dong thong bao nay.
    Note: tat ca moi nguoi trong giai lien dau nay deu duoc thong bao thoi gian nhu nhau, va co thoi gian chuan bi nhu nhau, khong phai la thong bao cho M7(s13+s14) truoc roi thong bao cho s15, s16 sau, ma ban viet bai ve van de nay. Moi nguoi co the chuan bi kip, chi co ban la khong chuan bi kip, nen hoi ban than minh truoc da.

Neu co thac mac gi ve thuc luc cua doi thu Espresso, toi co the post hinh anh ve tuong quan luc luong de moi nguoi danh gia cai thua "oan uc"

Kind regards
    MAC
    thưa bạn mac.
    Xin lỗi bạn trc nhưng tôi thấy bạn cũng hơi ngu ngu.Bạn đọc lại cái comment của tôi đi nhé.Cái chúng tôi cần ko phải là thắng hay thua.Cái tôi cần là cái khác.Bạn đọc kĩ đi rồi hãy nói người khác.Nếu bạn mua 1 đt Iphone5 bạn ko biết sặc mà bạn phải hí hoáy tìm hiểu rồi sử dụng bạn mua làm j đúng ko bạn phải có người hướng dẫn sử dụng.Cái game này cũng thế tôi mất tiền ra tôi chơi tôi có thể tìm hiểu cách dùng đồ cho tướng chơi tướng j cho hợp lý chứ tối ko mất tiền tìm hiểu là phải chơi với ai chơi vào lúc mấy giờ bạn hiểu chưa.Những cái đấy phải có thông báo rõ ràng của hệ thống người chơi sẽ tự sắp sếp thời gian cho hợp lý.Cách chăm sóc và quản lý của BQT game như thế là ko dc ko tôn trọng khách hàng.

Tập tành chơi trội

Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài
    Danh vọng
    0
    supechicken vô danh không ai để ý

minh xin dinh chinh 1 chut nhe...truoc tien thanks nhung nguoi da quan tam chu de...
    viec thu 2 xin loi Mac chut nhe...Nam_Sweet post bai nay k phai quan trong thang thua...ma chu yeu de hieu ve cai qua trinh hay trinh tu cua 1 skien nao do...cu cho la tui minh ga`... choi game it tim hieu...nhung ban thay do...nhug thong tin dau lien ser tren web la the nao...
    thu 1: toan la ket qua dau lien ser cua cac ser cu~
    thu 2: thong tin sat nhap nay no
    thu 3: thong tin giai thuong va the le cua cup lien server (dau vao chu nhat, the le tham du ...bla..bla)

minh cong nhan Mac noi dung...thong tin deu co tat ca tren web... nhug day la lan dau ser minh dau' giai~ the nay...tat nhien tui mih cug bik so luoc can ban la giai se dien ra vao chu nhat vs tgian 7g nhu dau VD ser...

nhung cai mih thac mac o day...la ngay` thi dau...neu cac ban noi ngay gan nhat vay cho hoi doc cai thong tin ngay gan nhat day o dau???...kem theo neu da~ la thong tin chuan~...ser nao cug the thi tai sao lan gan day nhat....lien dau m5 s11 s12 lai dc thog bao tren web truoc ca tuan???

tui mih post bai k fai la thag hay thua...chi la nhug bat cap trong qutrinh choi game de co the rut knghiem ve sau...choi game cung de hoc hoi them...

xloi neu mih noi hoi nhieu...chuc moi nguoi choi game vui ve...

supechicken

Hồn nhiên chém gió

Cảm ơn
    0
    Danh vọng
    0

Quote Nguyên văn bởi ngoc4078 Xem bài viết
    thưa bạn mac.
    Xin lỗi bạn trc nhưng tôi thấy bạn cũng hơi ngu ngu.Bạn đọc lại cái comment của tôi đi nhé.Cái chúng tôi cần ko phải là thắng hay thua.Cái tôi cần là cái khác.Bạn đọc kĩ đi rồi hãy nói người khác.Nếu bạn mua 1 đt Iphone5 bạn ko biết sặc mà bạn phải hí hoáy tìm hiểu rồi sử dụng bạn mua làm j đúng ko bạn phải có người hướng dẫn sử dụng.Cái game này cũng thế tôi mất tiền ra tôi chơi tôi có thể tìm hiểu cách dùng đồ cho tướng chơi tướng j cho hợp lý chứ tối ko mất tiền tìm hiểu là phải chơi với ai chơi vào lúc mấy giờ bạn hiểu chưa.Những cái đấy phải có thông báo rõ ràng của hệ thống người chơi sẽ tự sắp sếp thời gian cho hợp lý.Cách chăm sóc và quản lý của BQT game như thế là ko dc ko tôn trọng khách hàng.
    Ah, vay la ban ko biet cach len website de doc thong tin, hay la ban khong biet doc, can phai nguoi dua thang cai link cho ma click, neu lan sau co event gi ko biet qua M7 toi dua link cho ma click nha.

Va toi cung ko comment tren bai viet cua ban, vi ban khong la ai ca, toi cung ko quan tam ban la thang nao. Con muon biet ai khon hon ai thi vao it nhat vao game the hien duoc cai hon nguoi khac thi hay noi, con cuoc song ngoai game thi moi nguoi tu biet minh co duoc cuoc song thuc hay khong. Hay chi la thang nao day, vao chui um sum ca len vi khong the lam gi khac hon duoc, chang ai biet ban la ai dau.

Con viec thang hay thua, tui cung khong nhac nhiu o day, tai vi co nguoi noi thua oan uc nen nhin thay chuong mat nen dua ra dan chung thoi.

MAC.

Phàm nhân thích đú

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 43 lần trong 27 bài
    Danh vọng
    0
    nghiemlaotac vô danh không ai để ý

Quote Nguyên văn bởi nam_sweetdreams Xem bài viết
    K/g: BQT game thánh chiến!!!

Thật k ngờ cách làm của các bạn lại quan liêu như vậy đối với cup vô địch liên SV. Ngoài 1 dòng thông báo hệ thống như sau:
    Hệ thống]Cúp Vô Địch Liên Server lần thứ 1 sẽ diễn ra giữa các server m7 s15 s16 vào 2,3 ngày gần đây, ngoài ra k còn 1 cái thông báo nào khác về ngày giờ thi đấu. Các bạn nghĩ gamer là siêu nhân tự đoán đc à, 7H25p vô tình vào game thấy cả lm loạn lên tưởng j hoá ra soha tổ chức liên đấu ạ vui thật Chỉ kịp chỉnh vội đội hình nhưng k kịp đeo HCV và HCS kết quả thua oan ức luôn, mấy chục viên ngọc red trên ng chưa kịp build tiền nạp lúc sáng cũng chưa kịp làm j luôn
    Các bạn có biết từ lúc có cái thông báo hệ thống đó thì bao nhiêu ng hì hụi ghép ngọc k, tiếc là chưa kịp dùng thì đã thi đấu xong mất rồi

BQT bơi vào đây mà giải thích 1 câu với các game thủ xem có nghe dc k nào
    Khi có thông báo sao ko hỏi những người đi trước đi? nếu bạn thực sự muốn biết thì có nhiều cách lắm.
    cách làm việc của soha có nhiều cái quan liêu thật, m3&m4 còn mất hẳn 1 tuần liên server cũng có đc lời xin lỗi hay giải thích j đâu. Nếu bạn ko thích thì dừng bây h vẫn kịp. mình đoán bạn cũng bỏ khá nhiều $ vào game này rồi nhưng chưa bằng các siêu nhân M1 đâu, họ cũng chán soha đấy thôi, họ dừng đầu tư nhưng họ ko kêu gào phách lối như bạn họ chấp nhận bại trước M3 và M4 để chờ đợi sự thay đổi của soha.
    xác định chơi game là giải trí, mình thấy bạn lập nhiều toppic kêu ca than vãn quá, nếu cảm thấy càng chơi càng bức xúc thì dừng tìm game khác nhà phát hành khác mà chơi. chứ ko ai bỏ tiền để mua sự bực mình bạn à
    Tay cầm Tàn Dương Kiếm
    Lòng có Lãnh Nguyệt Đao
    Quân Tử ko uốn gối
    Dù gái đẹp nhường nào

9. Những người sau cám ơn nghiemlaotac vì bài viết hữu ích:

minchou07 (12-11-2012)

Huyền thoại bất diệt

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 39 lần trong 14 bài
    Danh vọng
    0
    tarica vô danh không ai để ý

Quote Nguyên văn bởi supechicken Xem bài viết
    ser nao cug the thi tai sao lan gan day nhat....lien dau m5 s11 s12 lai dc thog bao tren web truoc ca tuan???

supechicken
    M5 s11 s12 thông báo trước cả tuần là thi đấu super cup tranh hiện vật bạn ơi. Còn lần đầu thi đầu k có ji đâu. M7 s 15 s16 cũng chưa tranh hiện vật mà.

Chém bão cấp 8

Cảm ơn
    22
    Danh vọng
    0

Quote Nguyên văn bởi MACApple Xem bài viết
    Ah, vay la ban ko biet cach len website de doc thong tin, hay la ban khong biet doc, can phai nguoi dua thang cai link cho ma click, neu lan sau co event gi ko biet qua M7 toi dua link cho ma click nha.

Va toi cung ko comment tren bai viet cua ban, vi ban khong la ai ca, toi cung ko quan tam ban la thang nao. Con muon biet ai khon hon ai thi vao it nhat vao game the hien duoc cai hon nguoi khac thi hay noi, con cuoc song ngoai game thi moi nguoi tu biet minh co duoc cuoc song thuc hay khong. Hay chi la thang nao day, vao chui um sum ca len vi khong the lam gi khac hon duoc, chang ai biet ban la ai dau.

Con viec thang hay thua, tui cung khong nhac nhiu o day, tai vi co nguoi noi thua oan uc nen nhin thay chuong mat nen dua ra dan chung thoi.

MAC.
    Tôi nói với bạn nhé.Tôi lên wed ko để đọc mấy cái vớ vẩn đấy bạn hiểu chưa.Tôi lên wed để xem BQT nó phục vụ khách hàng như thế nào ra các event có hay ko để minh giải trí chứ ko để phục vụ chúng nó là đọc mấy cái thông báo mà đánh nhẽ là thông báo của hệ thống.Khi có event nó có thư của hệ thống đến tận tay gamer.Thế sao cái cúp này nó như sự kiện của sever nó ko có thư đến tất cả các gamer để mọi người cùng biết cùng xem và cùng cược cho các đối thủ mình thích.Thế nên như tôi nói rồi.Game cũng chỉ là 1 sản phẩm thôi và chúng tôi trong đó có cả bạn là những người chơi game là những khách hàng là những thượng đế.Mà đã là thượng đế thì tại sao ta ko đòi hỏi.Chúng ta có quyền cơ mà.Ko có chúng ta thì chúng nó đẻ game ra cho chúng nó chơi thôi.Một triết lý bình thường như thế mà bạn còn ko biết còn bao che nữa.Thật tôi ko hiểu đc là bạn nghĩ j mà tự bỏ đi cái quyền của mình.Quyền của một khách hàng 1 thượng đế.Bạn nên suy nghĩ sâu xa và thấu đáo vào bạn nhé.Mình là khách hàng mình luôn luôn đúng tôi chỉ nhắc nhở bạn như thê.Còn về việc tôi dùng từ tôi đã nói trc là tôi xin lỗi bạn rồi.Bạn cảm thấy ức chế thì thôi tôi xin lỗi bạn lần nữa.Còn nếu bạn muốn mình thể hiện trong game.Ok.Bạn vào S15 nhé.Mình rất vui nếu dc gặp bạn trong đó.Hi hi.......

+ Trả lời bài viết
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối